NAPURU WATERFALLS YATWAA TUZO YA UTALII WA IKOLOJIA AFRIKA MASHARIKI
Posted by khamisimussa77@gmail.com at 2:41 AMKivutio cha Maporomoko ya Maji ya
Napuru, kilichopo katika Shamba la Miti Meru jijini Arusha,
kinachosimamiwa na Wakala wa Huduma za Misitu Tanzania (TFS), kimetwaa
tuzo ya ubora katika vivutio vya asili na utalii wa maporomoko ya maji
katika tuzo za East Africa Sustainability and Conservation Excellence
Awards (ESCEA) 2026.
Tuzo
hiyo ilikabidhiwa kwa TFS jana Oktoba 31, 2026, katika hafla
iliyofanyika Hoteli ya Serena jijini Dar es Salaam, na Mkurugenzi wa
Huduma Saidizi wa Wakala wa Taifa wa Hifadhi ya Chakula (NFRA), Mohamed
Ally, aliyemwakilisha Mkurugenzi Mkuu wa wakala huo, Dkt. Andrew Komba.
Akizungumza
katika hafla hiyo, Mohamed alisema tuzo hiyo ni utambuzi wa mchango wa
TFS katika uongozi, ubunifu na juhudi za kuendeleza uhifadhi wa
mazingira, matumizi endelevu ya rasilimali za asili na maendeleo
endelevu katika Afrika Mashariki.
Kwa
upande wake, Afisa Utalii wa Shamba la Miti Meru, Mhifadhi Masanja
Kayanogu Juma, alisema tuzo hiyo ni chachu kwa TFS kuendelea kuimarisha
juhudi za kulinda na kuhifadhi rasilimali za misitu zinazowezesha kuibua
na kuendeleza vivutio vya utalii wa ikolojia.
Shamba
la Miti Meru ni miongoni mwa maeneo yenye fursa za utalii wa ikolojia
jijini Arusha, likiwa na Maporomoko ya Maji ya Napuru kama kivutio chake
kikuu, kinachovutia wageni wanaotafuta uzoefu wa utalii unaotegemea
urithi wa asili.
Hafla
ya utoaji wa tuzo hizo iliwakutanisha viongozi wa Serikali,
wafanyabiashara, wataalamu wa uhifadhi wa mazingira, wawekezaji, wadau
wa utalii na wawakilishi wa mashirika mbalimbali kwa lengo la kutambua
mafanikio katika uhifadhi na kuimarisha mahusiano ya kibiashara.
Subscribe to:
Post Comments (Atom)







.jpeg)
0 comments: